Diện tích tối thiểu để kinh doanh quán internet ở thành phố

Diện tích tối thiểu để kinh doanh quán internet ở thành phố?

Bạn Hoàng tại Hà Nội có gửi cho Phongnet.Com câu hỏi rằng, diện tích tối thiểu để kinh doanh quán internet ở thành phố là bao nhiêu? Phongnet.Com xin trả lời bạn như sau:

dien-tich-toi-thieu-mo-phong-net-tai-thanh-pho

Theo Khoản 2 Điều 35 Nghị định số 72/2013/NĐ-CP quy định cụ thể Tổ chức, cá nhân được cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện hoạt động điểm cung cấp dịch vụ trò chơi điện tử công cộng khi đáp ứng các điu kiện sau đây:

“a) Có đăng ký kinh doanh điểm cung cấp dịch vụ trò chơi điện tử công cộng;

b) Địa điểm cung cấp dịch vụ trò chơi điện tcông cộng cách cổng trường tiểu học, trung học cơ sở, trung học phổ thông từ 200m trở lên;

c) Có biển hiệu “Điểm cung cấp dịch vụ trò chơi điện tử công cộng” bao gồm tên điểm, địa chỉ, sđiện thoại liên hệ, số đăng ký kinh doanh;

d) Tổng diện tích các phòng máy của điểm cung cấp dịch vụ trò chơi điện tử công cộng tối thiểu 50 m2 tại các khu vực đô thị loại đặc biệt, đô thị loại I, loại II, loại III; tối thiểu 40 m2 tại các đô thị loại IV, loại V; tối thiểu 30 m2 tại các khu vực khác;

đ) Bảo đảm đủ ánh sáng, độ chiếu sáng đồng đều trong phòng máy;

e) Có thiết bị và nội quy phòng cháy, chữa cháy theo quy định về phòng, chống cháy, nổ của Bộ Công an;

g) Nộp lệ phí cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện hoạt động điểm cung cấp dịch vụ trò chơi điện tử công cộng”.

Theo đó chúng ta sẽ có câu trả lời cho câu hỏi “Diện tích được phép kinh doanh phòng net ở Thành Phốtối thiểu là 50m2″. Hi vọng với câu trả lời này bạn Hoàng sẽ không bỡ ngỡ khi đi đăng kí kinh doanh phòng net.

Phongnet.Com – đơn vị tư vấn, lắp đặt phòng game trọn gói, giải đáp thắc mắc về thủ tục đăng ký kinh doanh, chiến lược kinh doanh game net hiệu quả năm 2016. Hotline tư vấn miễn phí: 0965.83.83.22

 

Bình luận